Aiki da aikin babban ƙarfin lantarki cikakken saitin kayan aiki

Cikakken kayan aiki mai ƙarfi (high-voltage division cabinet) yana nufin na cikin gida da waje AC switchgear aiki a cikin tsarin wutar lantarki tare da ƙarfin lantarki na 3kV da sama da mitoci na 50Hz da ƙasa.An fi amfani da shi don sarrafawa da kariyar tsarin wutar lantarki (ciki har da masana'antar wutar lantarki, tashoshin watsawa, layin watsawa da rarrabawa, masana'antu da masana'antar hakar ma'adinai, da sauransu) Lokacin da layin ya gaza, an cire ɓangaren da ba daidai ba da sauri daga grid ɗin wutar lantarki, don tabbatar da hakan. aiki na yau da kullun na ɓangaren mara lahani na grid ɗin wutar lantarki da amincin kayan aiki da ma'aikatan aiki da kulawa.Sabili da haka, cikakken kayan aiki mai ƙarfi yana da mahimmancin watsa wutar lantarki da kayan aikin rarrabawa, kuma amintaccen aiki da aminci yana da mahimmanci ga aminci da ingantaccen aiki na tsarin wutar lantarki.

Za'a iya raba cikakken saitin kayan aiki mai ƙarfi zuwa:
(1) Abubuwan da aka haɗa da haɗin haɗin su: gami da masu watsewar kewayawa, keɓancewar maɓalli, masu sauya ƙasa, masu sakewa, masu watsewar kewayawa, masu ɗaukar nauyi, masu tuntuɓar juna, fuses da abubuwan da ke sama Haɗe-haɗe-haɗe-haɗe-haɗe-haɗe, haɗuwa-fus (FC), haɗaɗɗen kaya. canza, fuse switch, bude hade, da sauransu.
(2) Cikakkun kayan aiki: haɗa abubuwan da ke sama da haɗin gwiwarsu tare da sauran samfuran lantarki (kamar masu canza wuta, na'urorin lantarki na yanzu, na'urorin wutar lantarki, capacitors, reactors, masu kamawa, sandunan bas, mashigar mashiga da fitarwa, tashoshin USB da abubuwan da suka shafi sakandare. da dai sauransu) Madaidaicin tsari, haɗakar jiki ta jiki a cikin rufaffiyar harsashi na ƙarfe, da samfur tare da cikakken ayyukan amfani.Irin su na'urar sauya sheka (switchgear), iskar gas mai rufin ƙarfe mai rufe wuta (GIS), da manyan tashoshin wutar lantarki/ƙananan wutar lantarki.

Aiki da aikin babban ƙarfin lantarki cikakken saitin kayan aiki


Lokacin aikawa: Satumba-30-2022